നേതാജിയുടെ കുടുംബത്തെ ഇന്ത്യ രഹസ്യമായി നിരീക്ഷിച്ചതെന്തിന്

നേതാജിയുടെ ജ്യേഷ്ഠന്‍ ശരത് ചന്ദ്രബോസിനെ അദ്ദേഹം മരിക്കുന്നതിന് അഞ്ചു ദിവസം മുൻപുവരെ നിരീക്ഷിച്ചിരുന്നു എന്ന വാര്‍ത്ത ഞെട്ടലുളവാക്കുന്നതാണ്. കറകളഞ്ഞ ദേശീയവാദിയായിരുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ എല്ലാ കത്തുകളും സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനു മുൻപ് ബ്രിട്ടീഷുകാര്‍ ചോര്‍ത്തിയിരുന്നു. അതിനു സമാനമായി സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനു ശേഷവും അദ്ദേഹത്തെ നിരീക്ഷിച്ചത് ആരുടെ താല്‍പ്പര്യങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കാനാണ്? നേതാജി വിമാനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചിട്ടില്ലെന്നും അദ്ദേഹം 1949 ല്‍ കമ്യൂണിസ്റ്റ് ചൈനയില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്നും തന്റെ ‘ദി നേഷന്‍’ പത്രത്തില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചയാള്‍ കൂടിയായിരുന്നു ശരത്. ശരത്തിനു കത്തെഴുതി എന്ന ‘കുറ്റത്തിന്’ ഒരു പാവം ഒന്‍പതാം ക്ലാസ് വിദ്യാര്‍ത്ഥിയെവരെ നമ്മുടെ ഗവണ്മെന്റ് നിരീക്ഷിച്ചിരുന്നു എന്നതില്‍നിന്ന് എന്താണ് മനസിലാക്കേണ്ടത്?

Read my article on Mathrubhumi.

Photo: Niticentral.com

Post a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

%d bloggers like this: